121828519_10158721555733805_2140384248381797148_n
Labarin SkyrunnerJessica Stahl-Norris ta yi rikodin 180k
12 Disamba 2020

Rikodin nisa na 180km a ƙarƙashin 24h. Na ba shi duka na kuma ban ja da baya ba kamar koyaushe!

Ƙalubalen tserena na baya-bayan nan shine ƙoƙarin rikodin nisa na 180km. Wannan ya kasance a bayan watan da ya gabata 162km Trail Dark. Na ji bayan murmurewa daga wannan tseren na kasance cikin tsari mai ƙarfi kuma a shirye nake don ganin ko zan iya fitar da nisa kaɗan yayin da kuma inganta lokaci da taki a kan nesa.

A baya na yi taswirar hanya mai nisan kilomita 13.5 a yankina a cikin ƙalubalen solo na kilomita 170 a lokacin rani a matsayin wani ɓangare na rikodin tseren nesa na Trail Running Sweden. Na gano cewa mafi tsananin yanayin da nake gudu da sauri don haka an saita hankalina akan yin nesa kuma na sami matsayi na 4 a cikin Dark Trail don haka kwarin gwiwa ya yi tsayi sosai. Damuwana kawai shine yanayin jiki tare da ɗan gajeren lokacin juyawa.

Shiri na ya ɗan ɗan sami nutsuwa yayin da nake da gida yayin da rami na ya tsaya don haka al'adar manta da cajin fitilar kai ko wani abu na wauta da zai iya kama ku ba abin damuwa bane. A koyaushe ina iya yin kira ga mijina don ya zo mini a kan babur a kan hanya.

Na shirya don samun wasu daga cikin mutanen da ke kan hanyara don su bi ni su yi ƙoƙari su doke bayanansu na nesa, kuma hakan ya haifar da taimakawa wajen ci gaba da tafiya mai kyau, tare da kowane ƴan cinya sabbin ƙafafu suna turawa. ni tare da rana.

A cikin 120km na farko damuwata game da jiki ya dushe kuma jikina ya amsa da gaske. Na tsaya kan kyakkyawan taki wanda ya sanya ni da kyau cikin manufa ta 24hr kuma ya ba ni ɗan ƙarin lokaci don mayar da hankali kan abinci na wanda har yanzu shine tsarin koyo yayin tsere na. A cikin sa'o'i na baya na mai da hankali kan riƙe taki kuma farawar ƙarfi ya ba ni ɗan jin daɗin gudu sosai kamar yadda km ɗin ke wucewa.

Lokacin da na cim ma burina na yi tafiyar kilomita 180 a cikin sa'o'i 23 da minti 43 na nisa da nisa kuma na nuna yadda na ci gaba, amma mafi mahimmanci da yawa daga cikin waɗanda suka shiga ni sun murkushe burinsu kuma mun tara kuɗi don Ƙungiyar jagoranci na gida Drivkraft wanda ke ba da jagoranci ga matasa na gida. Ba zan iya jira in ga irin kalubalen da shekara mai zuwa zata kawo ba.

Godiya ga duk mutanen da suka ba ni goyon baya a duk lokacin tseren, kuma na gode Arduua don wannan damar don raba labarina tare da masu gudu :).

/Snezana Djuric

Like da share wannan blog post